90 ஆவது ஒஸ்க்கார் அகாடமி விருதுகள் இம்முறை யாருக்கு

90 ஆவது ஒஸ்க்கார்  அகாடமி விருதுகள் இம்முறை யாருக்கு

வெளியானது விருதுக்கான பரிந்துரை பட்டியல்

25/01/2018 | Views 1343

உலக சினிமாவே உற்றுப்பார்க்கும் நிகழ்வு என்றால் அது சர்வதேச  ஒஸ்க்கார்  அகாடமி விருதுகள் தாம். ஒவ்வொரு வருடமும் உலக சினிமா துறையை  கொண்டாடும் நிகழ்வாகவும், திரைத்துறைக்கு கிடைக்க கூடிய உலகளாவிய அங்கீகாரமாகவும் இந்த விருதுகள் கருதப்படுகின்றது.

90ஆவது சர்வதேச ஒஸ்க்கார் அகாடமி விருதுகள் இம்முறை அமெரிக்காவின்,கலிபோர்னியா மாநிலத்தில் அமைந்துள்ள Samuel Goldwyn Theater in Beverly Hills, Calif எனும் இடத்தில் எதிர்வரும் மார்ச் மாதம் 4ஆம் திகதி இடம்பெறவுள்ளதாக அறிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

உலகளாவிய சினிமா ரசிகர்களின் கவனத்தில் முக்கிய இடத்தினை பிடிக்கும் இந்த விருதுகளுக்கான பரிந்துரை பெயர் பட்டியல் தற்போது வெளியாகியுள்ளமை ரசிகர்களின் வரவேற்பை பெற்றுள்ளது. 24 பிரிவுகளில் இம்முறை விருதுகள் வழங்கப்படும் என அறியப்படுகின்றது.

அவ்வாறே இம்முறை கில்லர்மோ டெல் டோரோ (Guillermo del Toro’s) வின் "தீ க்ஷேப் ஆப் வாட்டர்  “The Shape of Water”திரைப்படம் 13 விருதுகளுக்காக பரிந்துரைக்கப்பட்டு இருப்பது சிறப்பம்சமாகும் . அவ்வாறே பிரபல இயக்குனர் கிறிஸ்டோபர் நோலன் , நடிகர் ரிச்சர்ட் ஜென்கின்ஸ் ஆகியோரும் பரிந்துரை பட்டியலில் இடம்பெற தவறவில்லை எனலாம் .

இந்த நிகழ்வினை ABC தொலைக்காட்சி சேவை நேரஞ்சல்  செய்யவிருக்கும் அதே நேரம் பிரபல தொலைக்காட்சி தொகுப்பாளர் ஜிம்மி கிம்மல் இந்த நிகழ்வினை தொகுத்து வழங்கவிருப்பதாக செய்திகள் வெளியாகியுள்ளன.

90 ஆவது சர்வதேச ஒஸ்கார் விருதுகளுக்கான பரிந்துரை பட்டியல் . இதோ 

  • Best Picture

Call Me by Your Name – Peter Spears, Luca Guadagnino, Emilie Georges, and Marco Morabito
Darkest Hour – Tim Bevan, Eric Fellner, Lisa Bruce, Anthony McCarten, and Douglas Urbanski
Dunkirk – Emma Thomas and Christopher Nolan
Get Out – Sean McKittrick, Jason Blum, Edward H. Hamm Jr., and Jordan Peele
Lady Bird – Scott Rudin, Eli Bush, and Evelyn O'Neill
Phantom Thread – JoAnne Sellar, Paul Thomas Anderson, Megan Ellison and Daniel Lupi
The Post – Amy Pascal, Steven Spielberg, and Kristie Macosko Krieger
The Shape of Water – Guillermo del Toro and J. Miles Dale
Three Billboards Outside Ebbing, Missouri – Graham Broadbent, Pete Czernin, and Martin McDonagh

  • Best Director

Christopher Nolan – Dunkirk
Jordan Peele – Get Out
Greta Gerwig – Lady Bird
Paul Thomas Anderson – Phantom Thread
Guillermo del Toro – The Shape of Water

  • Best Actor

Timothée Chalamet – Call Me by Your Name as Elio Perlman
Daniel Day-Lewis – Phantom Thread as Reynolds Woodcock
Daniel Kaluuya – Get Out as Chris Washington
Gary Oldman – Darkest Hour as Winston Churchill
Denzel Washington – Roman J. Israel, Esq. as Roman J. Israel

  • Best Actress

Sally Hawkins – The Shape of Water as Elisa Esposito
Frances McDormand – Three Billboards Outside Ebbing, Missouri as Mildred Hayes
Margot Robbie – I, Tonya as Tonya Harding
Saoirse Ronan – Lady Bird as Christine "Lady Bird" McPherson
Meryl Streep – The Post as Katharine Graham

  • Best Supporting Actor

Willem Dafoe – The Florida Project as Bobby Hicks
Woody Harrelson – Three Billboards Outside Ebbing, Missouri as Chief Bill Willoughby
Richard Jenkins – The Shape of Water as Giles
Christopher Plummer – All the Money in the World as J. Paul Getty
Sam Rockwell – Three Billboards Outside Ebbing, Missouri as Officer Jason Dixon

  • Best Supporting Actress

Mary J. Blige – Mudbound as Florence Jackson
Allison Janney – I, Tonya as LaVona Golden
Lesley Manville – Phantom Thread as Cyril Woodcock
Laurie Metcalf – Lady Bird as Marion McPherson
Octavia Spencer – The Shape of Water as Zelda Fuller

  • Best Original Screenplay

The Big Sick – Written by Emily V. Gordon and Kumail Nanjiani
Get Out – Written by Jordan Peele
Lady Bird – Written by Greta Gerwig
The Shape of Water – Written by Guillermo del Toro and Vanessa Taylor; Story by Guillermo del Toro
Three Billboards Outside Ebbing, Missouri – Written by Martin McDonagh

  • Best Adapted Screenplay

Call Me by Your Name – James Ivory based on the novel by André Aciman
The Disaster Artist – Scott Neustadter and Michael H. Weber based on the book by Greg Sestero and Tom Bissell
Logan – Screenplay by Scott Frank, James Mangold and Michael Green; Story by James Mangold based on characters from the X-Men comic books and theatrical motion pictures
Molly's Game – Aaron Sorkin based on the memoir by Molly Bloom
Mudbound – Virgil Williams and Dee Rees based on the novel by Hillary Jordan

  • Best Animated Feature Film

The Boss Baby – Tom McGrath and Ramsey Ann Naito
The Breadwinner – Nora Twomey and Anthony Leo
Coco – Lee Unkrich and Darla K. Anderson
Ferdinand – Carlos Saldanha
Loving Vincent – Dorota Kobiela, Hugh Welchman and Ivan Mactaggart

  • Best Foreign Language Film

A Fantastic Woman (Chile) in Spanish – Directed by Sebastián Lelio
The Insult (Lebanon) in Arabic – Directed by Ziad Doueiri
Loveless (Russia) in Russian – Directed by Andrey Zvyagintsev
On Body and Soul (Hungary) in Hungarian – Directed by Ildikó Enyedi
The Square (Sweden) in Swedish – Directed by Ruben Östlund

  • Best Documentary – Feature

Abacus: Small Enough to Jail – Steve James, Mark Mitten and Julie Goldman
Faces Places – Agnès Varda, JR and Rosalie Varda
Icarus – Bryan Fogel and Dan Cogan
Last Men in Aleppo – Feras Fayyad, Kareem Abeed and Søren Steen Jespersen
Strong Island – Yance Ford and Joslyn Barnes

  • Best Documentary – Short Subject

Edith+Eddie – Laura Chekoway and Thomas Lee Wright
Heaven Is a Traffic Jam on the 405 – Frank Stiefel
Heroin(e) – Elaine McMillion Sheldon and Kerrin Sheldon
Knife Skills – Thomas Lennon
Traffic Stop – Kate Davis and David Heilbroner

  • Best Live Action Short Film

DeKalb Elementary – Reed Van Dyk
The Eleven O'Clock – Derin Seale and Josh Lawson
My Nephew Emmett – Kevin Wilson, Jr.
The Silent Child – Chris Overton and Rachel Shenton
Watu Wote/All of Us – Katja Benrath and Tobias Rosen

  • Best Animated Short Film

Dear Basketball – Glen Keane and Kobe Bryant
Garden Party – Victor Caire and Gabriel Grapperon
Lou – Dave Mullins and Dana Murray
Negative Space – Max Porter and Ru Kuwahata
Revolting Rhymes – Jakob Schuh and Jan Lachauer

 

  • Best Original Score

Dunkirk – Hans Zimmer
Phantom Thread – Jonny Greenwood
The Shape of Water – Alexandre Desplat
Star Wars: The Last Jedi – John Williams
Three Billboards Outside Ebbing, Missouri – Carter Burwell

 

  • Best Original Song

"Mighty River" from Mudbound – Music and Lyrics by Mary J. Blige, Raphael Saadiq & Taura Stinson
"Mystery of Love" from Call Me by Your Name – Music and Lyrics by Sufjan Stevens
"Remember Me" from Coco – Music and Lyrics by Kristen Anderson-Lopez & Robert Lopez
"Stand Up for Something" from Marshall – Music by Diane Warren; Lyrics by Lonnie Lynn & Diane Warren
"This Is Me" from The Greatest Showman – Music and Lyrics by Benj Pasek & Justin Paul

  • Best Sound Editing

Baby Driver – Julian Slater
Blade Runner 2049 – Mark Mangini and Theo Green
Dunkirk – Richard King and Alex Gibson
The Shape of Water – Nathan Robitaille and Nelson Ferreira
Star Wars: The Last Jedi – Matthew Wood and Ren Klyce

  • Best Sound Mixing

Baby Driver – Julian Slater, Tim Cavagin and Mary H. Ellis
Blade Runner 2049 – Ron Bartlett, Doug Hemphill and Mac Ruth
Dunkirk – Mark Weingarten, Gregg Landaker and Gary A. Rizzo
The Shape of Water – Christian Cooke, Brad Zoern and Glen Gauthier
Star Wars: The Last Jedi – David Parker, Michael Semanick, Ren Klyce and Stuart Wilson

  • Best Production Design

Beauty and the Beast – Production Design: Sarah Greenwood; Set Decoration: Katie Spencer
Blade Runner 2049 – Production Design: Dennis Gassner; Set Decoration: Alessandra Querzola
Darkest Hour – Production Design: Sarah Greenwood; Set Decoration: Katie Spencer
Dunkirk – Production Design: Nathan Crowley; Set Decoration: Gary Fettis
The Shape of Water – Production Design: Paul Denham Austerberry; Set Decoration: Shane Vieau and Jeff Melvin

 

  • Best Cinematography

Blade Runner 2049 – Roger Deakins
Darkest Hour – Bruno Delbonnel
Dunkirk – Hoyte van Hoytema
Mudbound – Rachel Morrison
The Shape of Water – Dan Laustsen

  • Best Makeup and Hairstyling

Darkest Hour – Kazuhiro Tsuji, David Malinowski and Lucy Sibbick
Victoria & Abdul – Daniel Phillips and Lou Sheppard
Wonder – Arjen Tuiten

  • Best Costume Design

Beauty and the Beast – Jacqueline Durran
Darkest Hour – Jacqueline Durran
Phantom Thread – Mark Bridges
The Shape of Water – Luis Sequeira
Victoria & Abdul – Consolata Boyle

  • Best Film Editing

Baby Driver – Paul Machliss and Jonathan Amos
Dunkirk – Lee Smith
I, Tonya – Tatiana S. Riegel
The Shape of Water – Sidney Wolinsky
Three Billboards Outside Ebbing, Missouri – Jon Gregory

  • Best Visual Effects

Blade Runner 2049 – John Nelson, Gerd Nefzer, Paul Lambert and Richard R. Hoover
Guardians of the Galaxy Vol. 2 – Christopher Townsend, Guy Williams, Jonathan Fawkner and Dan Sudick
Kong: Skull Island – Stephen Rosenbaum, Jeff White, Scott Benza and Mike Meinardus
Star Wars: The Last Jedi – Ben Morris, Mike Mulholland, Neal Scanlan and Chris Corbould
War for the Planet of the Apes – Joe Letteri, Daniel Barrett, Dan Lemmon and Joel Whist 
 

உங்கள் வாக்கு எதற்கு?


நீங்கள் செய்திகள் வாசிப்பதில் அதிக நேரம் செலவிடுவது?

Posted by TamilFeed on Friday, May 18, 2018